Chiều ngày 16/10/2013 , BCH Đoàn trường đã tổ chức Lễ phát động phong trào học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí minh về thực hành tiết kiệm, chống lãng phí
Sáng ngày 12/10, Công đoàn, Đoàn thanh niên trường Cao đẳng Hàng hải I đã thành Kính Viếng Đại Tướng Võ Nguyên Giáp tại cơ quan Ban chỉ huy quân sự quận Hải An, Hải Phòng
Sáng 28 - 6,30 sinh viên tình nguyện trường Cao đẳng Hàng hải I đã tham dự Lễ ra quân Tiếp sức mùa thi 2013 do Thành Đoàn, Hội Sinh viên, Ban An toàn giao thông thành phô tổ chức tại Trường ĐH Hàng hải.
Sáng 22-6, BCH Đoàn trường đã tham dự Lễ “Ngày thế giới tôn vinh người hiến máu” năm 2013 do Ban chỉ đạo cuộc vận động hiến máu tình nguyện thành phố phối hợp với Trường đại học Y Hải Phòng tổ chức