Nằm trong kế hoạch công tác Đoàn học kỳ 1 năm học 2012-2013 thi đua học tập tốt và chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20-11, ĐTN Khoa Cơ khí-Điện-Điện tử đã tổ chức giải bóng đá cho học sinh, sinh viên.
Năm nay lần đầu tiên Khoa Kinh tế- Kế toán đã tổ chức giải bóng đá sinh viên nữ , tham dự giải có 6 đội. Các đội được chia ra làm 2 bảng, thi đấu tất cả 7 trận kéo dài từ 15-19/10/2012
Sáng ngày 22/9/2012 Đoàn trường đã kết hợp cùng TT huyết học truyền máu Bệnh viện Hữu nghị Việt Tiệp phối hợp tổ chức “Ngày tình nguyện hồng” với chủ đề “Hiến máu cứu người-Một nghĩa cử cao đẹp”
Chiều ngày20/9/2012 tại sân Sân vận động-Khu liên hợp TDTT Đại học dân lập Hải Phòng BTC đã khai mạc Vòng loại Giải bóng đá sinh viên (SV) toàn quốc VTC Cup năm 2012, khu vực 3.
40 tình nguyện viên của các khoa đại diện cho các bạn sinh viên trong trường đã sẵn sàng tình nguyện, hướng dẫn và tiếp sức cho gần 2.000 thí sinh thi vào trường Cao đẳng Hàng hải I