Chiều ngày 31/7 tại Hội trường Cục Hàng hải Việt Nam, CBVC, HSSV nhà trường đã tham gia biểu diễn văn nghệ chào mừng hội nghị điển hình tiên tiến Cục Hàng hải Việt Nam giai đoạn 2015-2020
Nhằm tăng cường các hoạt động giáo dục truyền thống cách mạng cho HSSV; hướng tới kỷ niệm 68 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2015) và tiếp tục thực hiện đạo lý “uống nước nhớ nguồn”
Ngày 25 tháng 7 năm 2015, ĐoànTNCS HCM phối hợp Ban Nữ công và Quận đoàn Dương Kinh tham gia các hoạt động đền ơn, đáp nghĩa, tặng quà cho các gia đình chính sách
Thực hiện công văn số 2740/CHHVN-VP ngày 8 tháng 7 năm 2015 về việc cử cán bộ tham gia “Hội diễn Nghệ thuật quần chúng ngành GTVT 2015” chào mừng 70 năm ngày thành lập ngành Giao thông vận tải
Sáng các ngày mùng 1 và 2 tháng 7 năm 2015, Đội tình nguyện viên của Đoàn thanh niên nhà trường đã ra quân thực hiện nhiệm vụ " Tiếp sức mùa thi" và duy trì mô hình" Cổng trường an toàn giao thông" năm 2015
Hưởng ứng Chiến dịch thanh niên tình nguyện hè năm 2015, Đoàn trường Cao đẳng Hàng hải I tham gia chương trình “Tiếp sức mùa thi” được tổ chức vào sáng ngày 28/6 tại Trường ĐHHH
Sáng ngày 10/6 Đoàn thanh niên nhà trường đã tham dự “Lễ tôn vinh người hiến máu tình nguyện năm 2015” được tổ chức tại Hội trường Nhà khách Thành ủy Hải Phòng