Sáng ngày 22 tháng 12 năm 2013 ở hội trường A3 – trường Cao đẳng Hàng hải 1, Đoàn trường đã tổ chức chương trình hiến máu nhân đạo lần thứ 2 năm 2013. Kết quả thu được 347 đơn vị máu
Từ ngày 7/12 đến ngày 9/12/2013 trên sân vận động Lạch Tray sinh viên trường Cao đẳng Hàng hải I đã tham gia nhiều hoạt động thi tài năng, hội trại sinh viên, múa dân vũ Flashmod...
Sáng 8-11, đoàn đại biểu Hội sinh viên thành phố cùng đại diện các sinh viên ưu tú trên địa bàn thành phố do đồng chí Bùi Thị Ngọc – Phó bí thư Thành đoàn, Chủ tịch Hội Sinh viên thành phố khóa III làm trưởng đoàn đã đến viếng các anh hùng liệt sĩ