Sáng 07/5, tại Cung Văn hóa Thể thao thanh niên thành phố đã diễn ra chương trình Ngày hội “Thanh niên với văn hóa giao thông” năm 2016 do Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và Ủy ban An toàn giao thông quốc gia phối hợp tổ chức.
Sáng ngày 4/5/2016, tại khu vực trục đường Đà Nẵng-Phường Đông Hải 1, Quận Hải An, Đoàn trường Cao đẳng Hàng hải I đã tổ chức Lễ ra quân vệ sinh môi trường, bóc xóa quảng cáo, rao vặt trái phép với sự góp mặt của 30 đoàn viên
Sáng ngày 7 tháng 4 Đoàn viên trường Cao đẳng Hàng hải I tham dự lễ ra quân dọn vệ sinh môi trường và các hoạt động chào mừng bầu cử Quốc hội và hội đồng nhân dân các cấp của quận Hải An.
Chiều ngày 26/3 tại hội trường A3, Đoàn thanh niên nhà trường đã long trọng tổ chức Lễ mít tinh kỷ niệm 85 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931-26/3/2016) .
Sáng ngày 16 tháng 3 trên sân vận động Đông Hải 1, Đoàn trường đã khai mạc giải bóng đá truyền thống Đoàn thanh niên Trường cao đẳng Hàng hải I năm 2016.
Chiều ngày 8 tháng 3, tại Hội trường A3 trường Cao đẳng Hàng hải I Đoàn trường đã long trọng tổ chức Hội thi cắm hoa nghệ thuật với chủ đề “Người phụ nữ Việt Nam”