Sáng 15/7, tại trường tiểu học Đại Bản 2, thôn Lê Xá, xã Đại Bản, huyện An Dương, Đoàn thanh niên trường CĐ Hàng hải I đã tham gia chương trình "Tuổi trẻ Hải An chung tay xây dựng nông thôn mới".
Sáng ngày 10 tháng 6 năm 2016 Ban chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện thành phố Hải Phòng phối hợp với trường Đại học Y dược Hải Phòng long trọng tổ chức “Lễ tôn vinh người hiến máu tình nguyện năm 2016”.
Sáng ngày 4/6/2016 Đoàn viên, thanh niên trường Cao đẳng Hàng hải I đã tham gia chương trình hưởng ứng lễ phát động Ngày truyền thống phòng chống thiên tai tại Việt Nam, ngày môi trường thế giới và Tuần lễ biển và hải đảo
Sáng ngày 26 tháng 5 năm 2016 nhà trường đã phối hợp cùng Trung tâm huyết học và truyền máu bệnh viện Tiệp tổ chức “Ngày hội hiến máu nhân đạo năm 2016”.
Nhằm tiếp tục đẩy mạnh phong trào học tập - nghiên cứu khoa học trong sinh viên, chiều ngày 18/5, trường Cao đẳng Hàng hải I đã tổ chức lễ phát động sinh viên nghiên cứu khoa học năm 2016
Sáng 15/5, Đoàn trường Cao đẳng Hàng hải I đã tham gia dự khai mạc “Ngày hội Thầy thuốc trẻ làm theo lời Bác, tình nguyện vì sức khỏe cộng đồng năm 2016” và chương trình “Tiếp sức người bệnh”.
Thực hiện kế hoạch số 127-KH/ĐTN ngày 29 tháng 4 năm 2016 của Quận đoàn Hải An về việc tổ chức các hoạt động chào mừng bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2016-2021
Tối ngày 10 tháng 5 năm 2016, tiết mục văn nghệ của trường Cao đẳng Hàng hải I đã lọt vào vòng chung khảo “Liên hoan ca múa nhạc quận Hải An” năm 2016 được tổ chức tại Hội trường UBND Quận Hải An.