Sáng ngày 2-12, tại Hội trường A3, Trường Cao đẳng Hàng hải I đã tổ chức buổi lễ Truyền thông hưởng ứng Chiến dịch phòng, chống AIDS toàn cầu năm 2015 cho CBVC, đại diện Bí thư và lớp trưởng các chi đoàn
Sáng ngày 25 tháng 11, ngày hội hiến máu lần 2 với tên gọi “ Trao yêu thương-Sẻ chia cuộc sống” được tổ chức ở hội trường A3, Trường Cao đẳng Hàng hải I đã thu hút hơn 200 CBVC, thầy cô giáo và học sinh, sinh viên tham gia.
Nằm trong chuỗi các hoạt động chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11, sáng ngày 20/11/2015 tại hội trường A3 đã diễn ra chương trình văn nghệ chào mừng với các tiết mục đặc sắc do CBGV, HSSV toàn trường biểu diễn.
Tối ngày 19/11 trường Cao đẳng Hàng hải I tổ chức “Đêm hội an toàn giao thông” ở sân khấu ngoài trời. Đêm hội với hình thức sân khấu hóa hấp dẫn đã thu hút được đông đảo cán bộ viên chức, học sinh, sinh viên tham gia.
Sáng ngày 25 tháng 9, Đoàn trường đã phối hợp với Bộ Tư lệnh vùng Cảnh sát biển 1 tổ chức cho 142 sinh viên khóa 43 mới nhập trường tham dự Triển lãm bản đồ và tư liệu “Hoàng Sa, Trường Sa của Việt Nam - Những bằng chứng lịch sử và pháp lý”
Sáng ngày 27/8/2015 Đoàn viên, thanh niên nhà trường đã tham dự Hội thi Học sinh, sinh viên lái xe mô tô giỏi, an toàn do Phòng CTHSSV và Đoàn trường tổ chức