Chiều ngày 12 tháng 2 năm 2015 Đoàn thanh niên phối hợp với Công đoàn trường trao tặng 24 suất quà trị giá 4,8 triệu đồng cho các cháu khuyết tật ở trường tiểu học Bắc Sơn-Xã Bắc Sơn, huyện An Dương
Tối ngày 8 tháng 1 năm 2015, tại nhà hát lớn thành phố Hải Phòng, Hội sinh viên Việt Nam thành phố Hải Phòng đã tổ chức lễ kỷ niệm 65 năm ngày truyền thống học sinh, sinh viên và hội sinh viên Việt Nam
Chiều ngày 24/12/2014 đoàn viên trường Cao đẳng Hàng hải I đã tham gia lớp tập huấn nhẩy cộng đồng do Trung tâm Huấn luyện cán bộ và Dạy nghề thanh niên thành phố tổ chức ở cung văn hóa thanh niên.
Sáng ngày 29/11/2014 Đoàn viên là học sinh, sinh viên trường Cao đẳng Hàng hải I đã tham dự mít tinh ở quảng trường nhà hát lớn hưởng ứng Ngày Thế giới Phòng, chống AIDS năm 2014
Tối 28-11, tại Trường THPT Lê Qúy Đôn, Quận đoàn Hải An tổ chức chương trình liên hoan các đội văn nghệ xung kích tuyên truyền ca khúc cách mạng năm 2014.
Chiều ngày 25/11/2014, Đội văn nghệ xung kích Đoàn thanh niên CS HCM Trường Cao đẳng Hàng hải I đã tham gia Liên hoan văn nghệ tại Hội trường đa năng quận Hải An
Sáng ngày 22-11-2014, Đoàn trường CĐHHI phối hợp cùng TT Huyết học và truyền máu Bệnh viện Tiệp tổ chức “ Ngày Hội hiến máu”. Hoạt động đã thu hút nhiều CBVC, HSSV tham gia và thu được 171 đơn vị máu
Sáng ngày 20/11/2014 ở Hội trường A3 trường Cao đẳng Hàng hải I, Đội Văn nghệ xung kính Đoàn thanh niên nhà trường đã biểu diễn văn nghệ chào mừng ngày nhà giáo 20-11.